Câu hỏi: Các khoản chi phí điện, nước Công ty chi trả nhưng hóa đơn lại mang tên cá nhân đó thì có được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN không?

Công ty tôi thuê nhà của 1 cá nhân làm trụ sở văn phòng. Vậy các khoản chi phí điện, nước Công ty chi trả nhưng hóa đơn lại mang tên cá nhân đó thì có được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN không ? ( Ngày 02/10/2016 )
tu-van-lua-chon-dia-diem-kinh-doanh-phong-net
 
Đáp : 
Tại điểm 15, khoản 2, Điều 4 Thông tư số 96/2015/TT-BTC của Bộ Tài chính có quy định khoản chi trả tiền điện, tiền nước đối với những hợp đồng điện nước do chủ sở hữu là cá nhân cho thuê địa điểm sản xuất, kinh doanh ký trực tiếp với đơn vị cung cấp điện, nước. Nếu Công ty bạn có chứng từ thanh toán cho cá nhân phù hợp với số lượng điện, nước thực tế tiêu thụ và hợp đồng thuê thì được chấp nhận vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN.




Liên hệ: Đại lý thuế Công ty TNHH CPA Việt Nam
Đc: 5 Cao Đức Lân, P. An Phú, Quận 2
Điện thoại: 08 62 8111 62
Handphone: 0988 60 3331
Email: cpavnco@gmail.com

Website: www.cpavn.com.vn

HOTLINE: 0903 60 3331
Các tin khác
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
  • Zalo
Liên kết website
bo-tai-chinh
thong-tin-chinh-phu
thue-vn
hoi-tu-van-thue
dailythue
TỶ GIÁ NGOẠI TỆ
  • Mã NT
  • Tỷ giá
THỐNG KÊ TRUY CẬP
  • Số người truy cập: 197.203
  • Số người online: 1
Hotline
0903603331